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Safu ya (11) Date/Time in: Andika tarehe na saa ambayo sampuli ilipokelewa maabara (tarehe juu na saa chini) 

Safu ya (12) Date/Time out: Andika tarehe na saa ambayo majibu yalitoka maabara (tarehe juu na saa chini) 

Safu ya (13) Diagnosis: Weka alama ya vema (√) iwapo mgonjwa anapima kipimo kwa ajili ya ugunduzi wa Kifua Kikuu. 

Safu ya (14) GeneXpert result: Jaza matokeo ya kipimo cha GeneXpert (RR kama ni MTB+/RIF+, T kama ni MTB+/RIF-, N kama 

ni MTB-, Ti kama ni MTB detected Rifampicin resistance indeterminate, TT kama ni MTB detected trace, Rifampicin resistance 

indeterminate, I kama ni Invalid, Error au No result). 

Safu ya (15) Truenat result: Jaza matokeo ya kipimo cha GeneXpert (RR kama ni MTB+/RIF+, T kama ni MTB+/RIF-, N kama ni 

MTB-, Ti kama ni MTB detected Rifampicin resistance indeterminate, I kama ni Invalid, Error au No result). 

Safu ya (16) Smear Microscope result:  

 Jaza matokeo ya kipimo che smear microscope (Neg, Scanty,1+,2+,3+) kwenye safu husika kulingana na muda sampuli ya 

makohozi ilipotolewa. (Safu A iwapo ni sampuli ya “Spot” (papo kwa papo) na B kama ni ya “morning” (asubuhi). 

 Jaza idadi kamili ya “AFB” (Vimelea) iwapo matokeo ni scanty. 

 Jaza kwa kutumia kalamu ya wino mwekundu iwapo matokeo ni Positive (Scanty, 1+, 2+, 3+). 

 

Safu ya (17) Follow up: Weka alama ya vema (√) chini ya safu husika ya mwezi wa upimaji makohozi ya ufuatiliaji. 

Safu ya (18) Specimen referred to: Andika jina la maabara ambayo sampuli imeenda kupimwa kwa molecular (GeneXpert Site au 

Truenat Site) baada ya kupima na smear microscope. 

Safu ya (19) Name of laboratory staff: Andika jina la mtaalamu wa maabara aliyefanya kipimo hicho (majina mawili). 

Safu ya (20) TB Registration Number: Andika na namba ya usajili ya mgonjwa wa Kifua Kikuu kutoka rejesta TB 03. 

 Namba ya usajili ya mgonjwa ijazwe kwa kalamu ya wino mwekundu kwa wagonjwa wote waliogundulika kuwa na vimelea 

ya Kifua Kikuu (smear positive). 

 Kwa wagonjwa wa kipimo cha makohozi ya ufuatiliaji, jaza namba ya usajili kwa kalamu ya wino wa blue. 

Safu ya (21) Remarks: Andika maoni au maelezo mengine muhimu yanayomhusu mgonjwa. 

 

 

 


