



**Wizara ya Afya**

**Mpango wa Taifa wa Kifua Kikuu na Ukoma**

**Fomu ya Taarifa ya mwezi ya Huduma za  
TB/DR-TB na Ukoma ya watoa Huduma ngazi ya Jamii**

**Jina la Kituo:** \_\_\_\_\_ **Halmashauri:** \_\_\_\_\_ **Mkoa:** \_\_\_\_\_

## **FOMU YA TAARIFA YA MWEZI YA HUDUMA ZA TB/DR-TB NA UKOMA YA WATOA HUDUMA NGAZI YA JAMII (TB/LEP 14)**

Fomu hii ya taarifa inajazwa na watoa huduma za afya ngazi ya jamii (vikundi vya watu waliougua Kifua Kikuu na kupona, watoa huduma ngazi ya jamii na asasi za kiraia). Fomu hii ya taarifa inatumika kutoa taarifa za Kifua Kikuu na Ukoma kwa mwezi, robo mwezi au mwaka kama zilivyoandikwa kwenye rejesta ya TB13 A na TB 13 B. Mtoa huduma ngazi ya jamii atatakiwa kutoa taarifa kama zilivyoanishwa kwenye hii fomu ya taarifa kama ifuatavyo:

- A. Taarifa za uchunguzi na matokeo yake ya Kifua Kikuu na Ukoma.
- B. Taarifa za uchunguzi kwa wanaoishi na mgonjwa wa TB au Ukoma.
- C. Taarifa za uchunguzi wa TB kwenye maeneo hatarishi na mikusanyiko ya watu.
- D. Taarifa za walioacha na wasioanza matibabu ya TB ama Ukoma.

Mtoa huduma ngazi ya jamii akishakusanya taarifa hizi anatakiwa kuziwasilisha kwa DOT Provider (mhudumu wa afya wa klinik ya TB na Ukoma) kwenye kituo alichopangiwa au kwa mratibu wa Kifua Kikuu na ukoma wa wilaya kwa ajili ya uhakiki. Mratibu wa Kifua Kikuu na ukoma akishahakiki taarifa atatakiwa kuziwasilisha kwa mratibu wa takwimu wa wilaya na fomu nyingine atamrejeshea mtoa huduma ngazi ya jamii kwa ajili ya kuifadhi kwenye kituo cha afya alichopangiwa.

**Hakikisha sehemu zote zinajazwa ipasavyo.**

### **NAMNA YA UJAZAJI**

**Jina la mtoa huduma ngazi ya jamii (CHW):** Andika jina la mtoa huduma aliyeandaa taarifa hii

**Jina la kituo cha huduma za afya anachotelea taarifa:** Andika jina la kituo alichopangiwa

**Jina la Kikundi:** Andika jina la kikundi au asasi anayotoka Mhudumu

**Jina la Kijiji:** Andika jina kamili la kijiji taarifa zinapokusanyiwa

**Kata:** Andika jina kamili la kata taarifa zinapokusanyiwa

**Halmashauri:** Andika jina kamili la Halmashauri taarifa zinapokusanyiwa

**Mkoa:** Andika jina kamili la Mkoa taarifa zinapokusanyiwa

**Mwezi wa kutolea taarifa:** Andika mwezi kwa maneno (mfano Januari, n.k) wa taarifa husika

**Mwaka:** Andika mwaka kamili, tarakimu nne (mfano: 2023)

**Tarehe ya uwasilishwaji wa ripoti:** Andika tarehe ambayo taarifa iliwasirishwa kituoni ama kwa mratibu wa wilaya

## **Jedwali A: Uchunguzi wa Kifua Kikuu na ukoma katika jamii**

**Safu ya (1) Umri (miaka):** Taarifa zote zitatolewa kwa kutumia umri kasoro taarifa za wateja waliopimwa TB au Ukoma. Jumlisha umri wa wanawake na tenganisha kwa wale wenye miaka 0-5,6-14 na wale wenye miaka 15 na zaidi, pia jumlisha umri wa wanaume na tenganisha kwa wale wenye miaka 0-5,6-14 na wale wenye miaka 15 na zaidi

**Safu ya (2) Idadi ya watu waliochunguzwa TB au Ukoma (Jumla ya walioko katika fomu ya TB/LEP 12):** Andika idadi ya wanawake na wanaume ukitenganisha umri wa miaka 0-5,6-14 na miaka 15 na zaidi waliofanyiwa uchunguzi wa TB au Ukoma kama walivyoandikwa kwenye fomu ya uchunguzi wa Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 12

**Safu ya (3) Idadi ya wahisiwa wa Kifua Kikuu au Ukoma (jumla ya wahisiwa walioko katika rejesta namba TB 13A):** Andika idadi ya wanawake na wanaume ukitenganisha umri wa miaka 0-5,6-14 na miaka 15 na zaidi ambao ni wahisiwa wa Kifua Kikuu au Ukoma kama walivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 13A

**Safu ya (4) Idadi ya wahisiwa waliopewa rufaa ya upimaji wa TB au Ukoma (Sampuli+Mteja): Tumia rejesta ya TB/LEP 13A:** Andika idadi ya wanawake na wanaume ukitenganisha umri wa miaka 0-5,6-14 na miaka 15 na zaidi ambao ni wahisiwa wa Kifua Kikuu au Ukoma na waliopewa rufaa au sampuli za makohozi zilichukuliwa na kupelekwa kwenye kituo cha afya cha upimaji wa Kifua Kikuu au Ukoma kama walivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 13A

**Safu ya (5) Idadi ya wahisiwa au sampuli au wateja waliopimwa TB au UKoma (Tumia rejesta ya TB 13A)** Andika idadi ya wanawake na wanaume ukitenganisha umri wa miaka 0-5,6-14 na miaka 15 na zaidi ambao sampuli zao za makohozi au mteja mwenyewe alienda kwenye kituo cha afya cha upimaji na sampuli yake ya makohozi ilichukuliwa na kufanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma kama ilivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 13A

**Safu ya (6) Idadi ya wagonjwa waliopimwa TB (Tumia rejesta ya TB/LEP 13A) GeneXpert, Trunati, Hadubini, Maamuzi ya Kitabibu (X-ray, Score chart):** Andika idadi wateja/wahisiwa wenye umri wa miaka 0-5,6-14 na wale wenye miaka 15 na zaidi ambao walichunguzwa TB kwa kutumia kipimo cha GeneXpert, Trunati, Hadubini, Maamuzi ya kitabibu (x-ray, score chart) kama ilivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 13A

**Safu ya (7) Idadi ya wagonjwa waliopimwa Ukoma (Tumia rejesta ya TB/LEP 13A) Hadubini, Maamuzi ya Kitabibu:** Andika idadi wateja/wahisiwa wenye umri wa miaka 0-5,6-14 na wale wenye miaka 15 na zaidi ambao waliopimwa Ukoma kwa kutumia kipimo cha Hadubini au Maamuzi ya kitabibu kama ilivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 13A

**Safu ya (8) Idadi ya wagonjwa wa Kifua Kikuu au Ukoma walioanza matibabu:** Andika idadi ya wanawake na wanaume ukitenganisha umri wa miaka 0-5,6-14 na miaka 15 na zaidi ambao wamegundulika na Kifua Kikuu au Ukoma na wakaanza matibabu ya Kifua Kikuu au Ukoma kama walivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 13A

**Safu ya (9) Idadi ya wagonjwa wanaojua hali yao ya maambukizi ya VVU:** Andika idadi ya wanawake na wanaume ukitenganisha umri wa miaka 0-5,6-14 na miaka 15 na zaidi ambao wamefanyiwa kipimo cha VVU na wanajua hali zao za maambukizi kama walivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 13A

#### **Jedwali B. Taarifa za uchunguzi kwa wanaoishi na mgonjwa wa Kifua Kikuu au Ukoma**

**Safu ya (1) Umri (miaka):** Taarifa zote zitatolewa kwa kutumia umri na Jinsi (Me/Ke) kasoro taarifa za wateja waliopimwa TB. Jumlisha umri wa wanawake/wanaume na tenganisha kwa wale wenye miaka 0-5,6-14 na wale wenye miaka 15 na zaidi, pia jumlisha umri wa wanaume na tenganisha kwa wale wenye miaka 0-5,6-14 na wale wenye miaka 15 na zaidi

**Safu ya (2) Idadi ya wagonjwa TB /DR-TB/Ukoma kwenye rejesta ya TB 03/DR-TB au LEP 03 ya kituo cha huduma za afya:** Andika idadi ya wagonjwa wenye vimelea vya Kifua Kikuu vya mapafu au Ukoma kama ulivyopewa na mratibu wa Kifua Kikuu au DOT nesi kwa ajili ya ufuatiliaji wa uchunguzi majumbani

**Safu ya (3) Idadi ya watu wanaoishi na mgonjwa mwenye TB/DR-TB au Ukoma waliokutwa majumbani au sehemu za kazi:** Andika idadi ya wagonjwa wenye vimelea vya Kifua Kikuu vya mapafu au Ukoma kama ulivyopewa na mratibu wa Kifua Kikuu au DOT nesi kwa ajili ya ufuatiliaji wa uchunguzi majumbani

**Safu ya (4) Idadi ya watu wanaoishi na mgonjwa mwenye TB/DR-TB au Ukoma waliofanyiwa uchunguzi wa TB au Ukoma:** Andika idadi ya wagonjwa wanaoishi na mgonjwa mwenye vimelea vya Kifua Kikuu vya mapafu au Ukoma waliofanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma majumbani

**Safu ya (5) Idadi ya watu waliochunguzwa na kuhisiwa kuwa wana TB au Ukoma:** Andika idadi ya wagonjwa waliofanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma majumbani na kuhisiwa kuna na Kifua Kikuu au Ukoma

**Safu ya (6) Idadi ya watu waliochunguzwa na kuhisiwa kuwa wana TB au Ukoma waliopewa rufaa kuchunguzwa TB/DR-TB au Ukoma:** Andika idadi ya wagonjwa waliofanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma majumbani na kuhisiwa kuna na Kifua Kikuu na kupewa rufaa kwenda kituo cha afya kwa ajili ya uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma

**Safu ya (7) Idadi ya watu waliofanyiwa kipimo cha TB au Ukoma kati ya wale waliopewa rufaa:** Andika idadi ya wateja/wahisiwa waliofanyiwa vipimo vya Kifua Kikuu au Ukoma kati ya wale waliopewa rufaa au makohozi yao yalikusanywa na kusafirishwa kwa upimaji wa Kifua Kikuu au Ukoma

**Safu ya (8) Idadi ya wagonjwa waliogundulika kutoka familia zenye wagonjwa TB/DR-TB au Ukoma wakati wa ufuatiliaji:** Andika idadi wa wateja/wahisiwa waliogundulika kuwa na Kifua Kikuu au Ukoma kutoka kwenye familia zenye wagonjwa wa Kifua Kikuu cha vimelea au Ukoma

**Safu ya (9) Idadi ya wagonjwa walioanzishiwa matibabu ya TB/DR-TB au Ukoma na wanaoishi na mgonjwa wa TB au Ukoma:** Andika idadi wa wagonjwa walioanzishiwa matibabu ya Kifua Kikuu/Kifua Kikuu sugu au Ukoma wanaoishi na mgonjwa wa Kifua Kikuu chenye vimelea

**Safu ya (10) Idadi ya watoto chini ya miaka mitano walioanzishiwa dawa Kinga TPT:** Andika idadi ya watoto walio chini ya umri wa miaka mitano wanaoishi na mgonjwa mwenye vimelea vya Kifua Kikuu , waliopewa rufaa kwenda kwenye kituo cha huduma za afya kwa ajili ya uchunguzi wa Kifua Kikuu na kupatiwa dawa kinga ya Kifua Kikuu baada ya kugundulika kuwa hawana Kifua Kikuu

### **Jedwali C. Taarifa za uchunguzi wa TB na Ukoma kwenye maeneo hatarishi na mikusanyiko ya watu**

**Safu ya (1) Eneo:** Kusanya taarifa za uchunguzi wa Kifua Kikuu kwa kuhainisha maeneo uchunguzi ulipofanyika na andika kwenye kiboksi husika

**Safu ya (2) Idadi ya watu waliochunguzwa TB au Ukoma:** Andika idadi ya wateja wanawake na wanaume waliofanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma katika eneo husika

**Safu ya (3) Idadi ya wahisiwa wa Kifua Kikuu au Ukoma :** Andika idadi wa wahisiwa wanawake na wanaume wa Kifua Kikuu au Ukoma kati ya wale waliofanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma

**Safu ya (4) Idadi ya wahisiwa waliopewa rufaa ya upimaji wa TB au Ukoma (Sampuli + Mteja):** Andika idadi wa wahisiwa wanawake na wanaume waliopewa rufaa ya upimaji wa Kifua Kikuu au Ukoma kati ya wale wote waliochukuliwa sampuli za makohozi na wale walioenda kituoni wenyewe

**Safu ya (5) Idadi ya sampuli au wateja waliopimwa TB au Ukoma:** Andika ya wanawake na wanaume ambao Mteja/sampuli zao za makohozi zimechukuliwa na kufanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma na wale wote waliopimwa kwa njia nyinginezo

**Safu ya (6) Idadi ya wagonjwa waliogundulika kuwa na TB au Ukoma:** Andika idadi wa wanawake na wanaume ambao wamegundulika kuwa na Kifua Kikuu au Ukoma

**Safu ya (7) Idadi ya wagonjwa wa TB au Ukoma walioanza matibabu:** Andika idadi wa wanawake na wanaume waliogundulika kuwa na Kifua Kikuu au Ukoma na kuanza matibabu ya Kifua Kikuu au Ukoma

**Safu ya (8) Idadi ya wagonjwa wanaojua hali yao ya maambukizi ya VVU:** Andika idadi ya wateja/wahisiwa waliofanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu wanaojua hali zao za maambukizi ya VVU

#### **Jedwali D. Taarifa za waliokatiza au hawakuanza matibabu ya TB au Ukoma.**

**Safu ya (1) Umri (miaka):** Jumlisha umri wa mteja/mhisiwa/mgonjwa kwa wale wenye umri wa miaka 0-5, 6-14 na 15 na zaidi, na ujumlishe kwenye kiboksi hapo chini kupata idadi

**Safu ya (2) Idadi ya wagonjwa walioacha/wasioanza matibabu matibabu waliofuatiliwa:** Andika idadi ya wanawake na wanaume wenye miaka 0-5,6-14 na 15 na zaidi ambao ni wagonjwa wa Kifua Kikuu au Ukoma walioacha au waliogundulika na Kifua Kikuu au Ukoma na hawajaanza tiba ya Kifua Kikuu au Ukoma na kufuatiliwa na watoa huduma za Kifua Kikuu au Ukoma ngazi ya jamii

**Safu ya (3) Matokeo ya ufuatiliaji (Angali kielelezo A):** Andika matokeo ya ufuatiliaji kwa wanawake na wanaume wenye umri kati ya miaka 0-5,6-14 na 15 na zaidi kama ifuatavyo: A-ameanza/karudi; H- hajapatikana; K-amekufa

#### **Jedwali E. Taarifa ya waliokuwa na changamoto za huduma ya Kifua Kikuu au Ukoma**

**Safu ya (1) Aina ya changamoto :** Kusanya taarifa za waliokuwa na changamoto za huduma ya TB au Ukoma kwa kuainisha aina ya changamoto walioipata na andika kwenye kiboksi husika

**Safu ya (2) Idadi ya watu waliopata changamoto Kifua Kikuu:** Andika idadi ya wateja wanawake na wanaume waliopatachangamoto za huduma ya Kifua Kikuu katika changamoto husika.

**Safu ya (2) Idadi ya watu waliopata changamoto (Ukoma):** Andika idadi ya wateja wanawake na wanaume waliopatachangamoto za huduma ya Ukoma katika changamoto husika.



Wizara ya Afya

Mpango wa Taifa wa Kifua Kikuu na Ukoma

FOMU YA TAARIFA YA MWEZI YA HUDUMA ZA TB/DR-TB NA UKOMA YA WATOA HUDUMA NGAZI YA JAMII

Jina la mtoa huduma ngazi ya jamii (CHW) \_\_\_\_\_ Jina la kituo cha huduma za afya anachotolea taarifa: \_\_\_\_\_

Jina la Kikundi \_\_\_\_\_

Jina la Kijiji \_\_\_\_\_ Kata \_\_\_\_\_ Halmashauri \_\_\_\_\_ Mkoa \_\_\_\_\_

Mwezi wa kutolea taarifa \_\_\_\_\_ Mwaka 20 \_\_\_\_\_

Tarehe ya uwasilishwaji wa ripoti: \_\_\_\_/\_\_\_\_/20\_\_\_\_

TB/DR-TB  Ukoma  (Weka alama ya Tiki)

Jedwali A: Uchunguzi wa Kifua Kikuu na Ukoma katika jamii

1	2		3		4		5		6				7		8		9			
	KE	ME	KE	ME	KE	ME	KE	ME	GeneXpert	Trunati	Hadubini	Maamuzi ya Kitabibu X-ray   Score chart		Hadubini	Maamuzi ya Kitabibu	KE	ME	KE	ME	
Umri (miaka)																				
0-5																				
6-14																				
15 na zaidi																				
JUMLA																				

Jedwali B: Uchunguzi kwa wanaoishi na mgonjwa wa Kifua Kikuu au ukoma

1	2		3		4		5		6		7		8		9		10	
Umri (miaka)	KE	ME	KE	ME	KE	ME	KE	ME	KE	ME	KE	ME	KE	ME	KE	ME	KE	ME
0-5																		
6-14																		
15 na zaidi																		
JUMLA																		

Jedwali C: Uchunguzi wa Kifua Kikuu na ukoma katika maeneo maalumu

Eneo	Idadi ya watu waliouchunguzwa TB au ukoma		Idadi ya wahisiwa wa kifua kikuu au ukoma		Idadi ya wahisiwa waliopewa rufaa ya upimaji wa TB (Sampuli + Mteja) au ukoma		Idadi ya sampuli au wateja waliopimwa TB au ukoma		Idadi ya wagonjwa waliogu ndulika kuwa na TB au ukoma		Idadi ya wagonjwa wa TB au ukoma walioanza matibabu		Idadi ya wagonjwa wanaojua hali yao ya maambukizi ya VVU	
	KE	ME	KE	ME	KE	ME	KE	ME	KE	ME	KE	ME	KE	ME
1. Duka la dawa														
2. Mganga wa jadi														
3. Machimbo/ migodi														
4. Mikutano ya hadhara														
5. Magereza														
6. Nyumba za lbada														
7. Shule/Vyuo														
8. Sokoni														
9. Kambi za Wavuvi														
10. Maskani														
11. Kwingineko (Taja)														

Jedwali D: Waliokatiza/ hawakuanza matibabu ya TB au ukoma (TB/LEP 13B)

Umri (miaka)	Idadi ya wagonjwa walioacha/ wasioanza matibabu waliofuatiliwa		Matokeo ya ufuatiliaji (Angali kielelezo A)	
	KE	ME	KE	ME
0 - 5			A=	A=
			H=	H=
			K=	K=
6 - 14			A=	A=
			H=	H=
			K=	K=
15 na zaidi			A=	A=
			H=	H=
			K=	K=
JUMLA			A=	A=
			H=	H=
			K=	K=

Jedwali E: Waliokuwa na changamoto za huduma ya kifua kikuu na ukoma

Aina ya Changamoto	Idadi ya watu waliopata changamoto (Kifua Kikuu)		Idadi ya watu waliopata changamoto (Ukoma)	
	ME	KE	KE	ME
Katika familia				
Katika kituo cha kutolea huduma za afya				
Katika jamii				
Changamoto nyinginezo				
Jumla				

Jina la Mtoa taarifa \_\_\_\_\_  
Sahihi \_\_\_\_\_  
Namba ya simu \_\_\_\_\_

Jina la Mratibu aliyehakiki taarifa \_\_\_\_\_  
Sahihi \_\_\_\_\_  
Namba ya simu \_\_\_\_\_

Kielelezo A	
A	Ameanza/karudi kwenye
H	Hajapatikana
K	Amekufa

