TB/LEP 25

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Wizara ya Afya

Mpango wa Taifa wa Kifua Kikuu na Ukoma

DODOSO LA UIBUAJIWA CHANGAMOTO ZA JINSIA NA HAKI ZA
BINADAMU ZINAZOHUSIANA NA HUDUMA ZA KIFUA KIKUU NA

Jina la mtoa huduma ngazi ya jamii (CHW) Jina la kituo cha huduma za afya :
Jina la Kikundi
Jina la Kijiji/Mtaa.............coooeiiinin Kata.......oooovviiiiii Halmashauri................oo Mkoa.........ooeeinil.

Tarehe: / /20

TB/DR-TB, |:| Ukoma |:|




Je, katika jamii yako mnayo mila au desturi yoyote inayokuzuia
kupokea huduma za kifua kikuu/ukoma? Ndio Hapana

Dodosa kama mhisiwa/mgonjwa amepata changamoto katika huduma
za kifua kikuu/ukoma kati ya hizi zifutazo:

A. Katika familia
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Kupigwa na mwanafamilia

Kufichiwa kadi ya matibabu

Kuzuiwa na mwanafamilia kwenda kupata huduma za kifua kikuu
Kunyimwa fursa ya kupata elimu kuhusu kifua kikuu na ukoma
Kutukanwa na mwanafamilia

Kunyanyapaliwa

Kuachika

Kutengwa na wanafamilia

Kunyimwa nauli ya kwenda kupata huduma

Kunyimwa unyumba

B. Katika kituo cha kutolea huduma za afya
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Kutukanwa/Kufokewa

Kunyimwa taarifa juu ya ugonjwa na matibabu
Kutelekezwa au kucheleweshwa kupata huduma
Kudharauliwa

Kunyimwa dawa

C. Katika jamii

vi.
Vii.

Kunyanyapaliwa/kutengwa

Kutukanwa

Kufukuzwa kazi

Kunyimwa kupata huduma za msingi za kijamii m.f kukatazwa kwen-
da kuchota maji, kutoshirikishwa au kufukuzwa kwenye vikundi vya
kijamii

D. Changamoto nyinginezo taja

Changamoto zilizoainishwa katika kipengele A — D zijazwe katika fomu ya
rufaa namba TB/LEP [5.



