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Laboratory Register: TB 05 

Rejista hii inajazwa taarifa za wahisiwa wa ugonjwa wa Kifua Kikuu na wagonjwa waliopo kwenye matibabu pamoja na matokeo ya vipimo vya sampuli 

(sputum/stool/Urine n.k) kwa ajili ya ugunduzi na ufuatiliaji wa Kifua Kikuu. Rejista hii inajazwa na watoa huduma za afya wa maabara walioko katika vituo tiba/uchunguzi 

wa Kifua Kikuu (diagnostic centres). Taarifa za mwanzo/kuomba upimaji zinatolewa kwenye fomu ya “Request and report form for biological specimen for TB and 

Leprosy” (TB/LEP 01). 

Hakikisha sehemu zote zinajazwa ipasavyo. NAMNA YA UJAZAJI 

Andika mwaka katika kila ukurasa mpya unaoanza kujaza. 

Safu ya (1) Lab serial number: Andika namba mtiririko ukianza na namba 1 unapoanza mwaka mpya. 

Safu ya (2) Date Sample collected/Date of examination: Jaza juu tarehe ambayo sampuli ilichukuliwa, na chini jaza tarehe ambayo kipimo kimefanyika (siku, mwezi na 

mwaka). 

Safu ya (3) Full name: Andika majina halisi matatu ya mgonjwa (Jina la kwanza, Kati na Ukoo). 

Safu ya (4) Sex: Jaza F kama mgonjwa ni mwanamke na M kama mgonjwa ni mwanaume. 

Safu ya (5) Age: Jaza miaka kamili ya umri wa mgonjwa. Iwapo ana umri chini ya mwaka mmoja Andika sifuri (0). 

Safu ya (6) Physical address/Telephone number: Jaza mahali anapoishi kwa sasa (Kitongoji/mtaa,Kijiji/mji,kata,namba ya 

nyumba) na namba ya simu ya mgonjwa (Mahali anapoishi kwa sasa “Physical address” juu na Namba ya Simu ya Mteja/Mgonjwa kwa “Telephone number” chini) 

Safu ya (7) Name of area leader: Andika jina la mwenyekiti wa serikali ya Mtaa/Kitongoji/Jirani. 

Safu ya (8) Name of referring health facility clinic/ward: Andika jina la kituo, kliniki au wodi iliyompa rufaa mgonjwa kuomba upimaji wa kipimo. 

Safu ya (9) HIV status: Andika hali ya VVU ya mgonjwa (Pos; Neg; Unkn). 

Safu ya (10) Specimen type: Andika nmba ya aina ya sampuli kutoka kwenye kielelezo ***(sputum,stool,urine,etc). Ikiwa aina ya Sampuli ni “Other”, Taja 



Safu ya (11) Date/Time in: Andika tarehe na saa ambayo sampuli ilipokelewa maabara (tarehe juu na saa chini) 

Safu ya (12) Date/Time out: Andika tarehe na saa ambayo majibu yalitoka maabara (tarehe juu na saa chini) 

Safu ya (13) Diagnosis: Weka alama ya vema (√) iwapo mgonjwa anapima kipimo kwa ajili ya ugunduzi wa Kifua Kikuu. 

Safu ya (14) GeneXpert result: Jaza matokeo ya kipimo cha GeneXpert (RR kama ni MTB+/RIF+, T kama ni MTB+/RIF-, N kama ni MTB-, Ti kama ni MTB detected 

Rifampicin resistance indeterminate, TT kama ni MTB detected trace, Rifampicin resistance indeterminate, I kama ni Invalid, Error au No result). 

Safu ya (15) Truenat result: Jaza matokeo ya kipimo cha Truenat (RR kama ni MTB+/RIF+, T kama ni MTB+/RIF-, N kama ni MTB-, Ti kama ni MTB detected 

Rifampicin resistance indeterminate, I kama ni Invalid, Error au No result). 

Safu ya (16) TB LF-LAM: Jaza matokeo ya kipimo cha TB LF-LAM (Neg, Pos, Indeterminate, Invalid) 

Safu ya (17) Smear Microscopy result: 

• Jaza matokeo ya kipimo che smear microscope (Neg, Scanty,1+,2+,3+) kwenye safu husika kulingana na muda sampuli ya makohozi ilipotolewa. (Safu A iwapo 

ni sampuli ya “Spot” (papo kwa papo) na B kama ni ya “morning” (asubuhi). 
• Jaza idadi kamili ya “AFB” (Vimelea) iwapo matokeo ni scanty. 

• Jaza kwa kutumia kalamu ya wino mwekundu iwapo matokeo ni Positive (Scanty, 1+, 2+, 3+). 

 
Safu ya (18) Follow up: Weka alama ya vema (√) chini ya safu husika ya mwezi wa upimaji makohozi ya ufuatiliaji. 

Safu ya (19) Specimen referred to: Andika jina la maabara ambayo sampuli imeenda kupimwa kwa molecular (GeneXpert Site au Truenat Site) baada ya kupima na 

microscope. 
Safu ya (20) Name of laboratory staff: Andika jina la mtaalamu wa maabara aliyefanya kipimo hicho (majina mawili). 

Safu ya (21) TB Registration Number: Andika na namba ya usajili ya mgonjwa wa Kifua Kikuu kutoka rejesta TB 03. 

• Namba ya usajili ya mgonjwa ijazwe kwa kalamu ya wino mwekundu kwa wagonjwa wote waliogundulika kuwa na vimelea ya Kifua Kikuu (smear positive). 
• Kwa wagonjwa wa kipimo cha makohozi ya ufuatiliaji, jaza namba ya usajili kwa kalamu ya wino wa blue. 

Safu ya (22) Remarks: Andika maoni au maelezo mengine muhimu yanayomhusu mgonjwa au kipimo. 
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Lab results should be sent back to the referring health facility/clinic or ward 

 Clinic may include OPD, CTC, PMTCT. VCT, HBC, TB, ANC etc 

Site with Microscope refer diagnosis specimen for molecular test 

** Specimen type 

1. Sputum 

2. CSF 

3. Peritoneal Fluid 

4. Stool 

5. Skin Smear 

 

 
6. Pleural Fluid 

7. Lymph Note 

8. Urine 

9. Other 

Xpert / TrueNat Results: 

RR   

T   

N   

 MTB detected rifampicim resistance indeterminate 
Errors, Invalid, No result 

 MTB detected trace, rifampicim resistance indeterminate 



 


