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Rejesta ya wahisiwa wa Kifua Kikuu

Rejesta hii inatumika kusajili wahisiwa wa ugonjwa wa kifua kikuu katika vituo vya kutolea
huduma za afya. Rejesta hii inajumuisha wateja wote wanao fika katika vituo vya huduma za
afya ambao watabainika kuwa na dalili mojawapo ya ugonjwa wa kifua kikuu. Rejesta hii pia
inatunza taarifa za upimaji na vipimo vya mgonjwa, matokeo ya uchunguzi na hatua
zilizochukuliwa. Rejesta hii inajazwa na watoa huduma za afya katika vitengo vya kliniki za
huduma na tiba ya WAVIU, kliniki ya uzazi, mama, baba na mtoto, kitengo cha wagonjwa wa
nje, wodini, vituo vya ushauri nasaha na upimaji VVU, PMTCT, kliniki maalum (sukari,
saratani), kliniki ya kifua kikuu, maabara na ngazi ya jamii (vikundi vya watu waliougua kifua
kikuu na kupona na asasi za kiraia). Hakikisha sehemu zote zinajazwa ipasavyo.

NAMNA YA UJAZAJI
Safu ya (1) Namba (serial): Andika namba kwa mtiririko ukianzia na namba 1 na kuendelea
kila mwanzo wa mwezi.

Safu ya(2) Tarehe: Andika siku/mwezi/mwaka wa kusajiliwa kwa mteja katika rejesta hii
Safu ya (3) Jina: Andika majina matatu (kwanza, kati na ukoo)
Safu ya (4) Jinsi: Andika KE kama ni mwanamke, andika ME kama ni mwanamume

Safu ya (5) Umri: Andika umri wa mgonjwa kwa miaka kamili. Iwapo mgonjwa ana umri chini
ya mwaka mmoja andika sifuri (0)

Safu ya (7) Mwenye kiti wa Mtaa/kitongoji: Andika jina la Mwenyekiti wa kitongoji/mtaa

Safu ya (8) Namba ya Simu: Andika namba ya simu ya mgonjwa msitari wa juu na namba ya
ndugu msitari wa chini.

Safu ya (9) Rufaa: Andika namba ya aina ya rufaa/namna alivyopatikana mgonjwa kama
ilivyoainishwa kwenye safu hiyo (1.Binafsi iwapo mgonjwa amekuja mwenyewe; 2.Jamii:
iwapo ameletwa au amepewa rufaa na Mhudumu wa Afya ngazi ya jamii au 3. Nyinginezo: taja
namna

Safu ya(10) Kikohozi cha wiki 2 au zaidi: weka alama ya vema (V) kwenye safu hii iwapo
mteja ana kikohozi kwa wiki mbili au zaidi. Kwa watu wanaioshi na virusi vya UKIMWI weka
alama ya vema (V) mteja akiwa na kikohozi cha muda wowote.

Safu ya (11) mpaka (15): Weka alama ya vema (V) kwenye kisanduku husika iwapo mteja ana
dalili tajwa.

Safu ya (16) dalilli nyingine: Andika dalili nyingine alizonazo mteja. Kwa WAVIU rejea
kielelezo chenye nyota tatu (***)

Safu ya (17) Kipimo cha hadubini: Andika tarehe kipimo kilipochukuliwa katika msitari wa juu,
andika matokeo ya upimaji wa makohozi (Neg, scant, 1+, 2+ au 3+) katika mstari wa kati na
andika tarehe majibu yanapotolewa katika mstari wa chini.

Safu ya (18) Kipimo cha TB LF LAM: Andika tarehe na matokeo ya upimaji NEG= Negative,
POS= Positive, IND= InDeterminant, INV= Invalid. Iwapo Matokeo ni POS ijazwe kwa kalamu
nyekundu

Safu ya 19 Kipimo cha Gene — Xpert: Andika tarehe kipimo kilipochukuliwa katika msitari wa
juu, andika herufi ya matokeo ya kipimo alichonacho mteja (T = MTB detected , No RIF
resistance; RR = MTB detected, RIF resistance; TI = MTB detected RIF resistance
indeterminant; N = MTB not detected; | = Invalid/Error) katika msitari wa kati na andika tarehe
majibu yanapotolewa katika mstari wa chini

Safu ya (20) Kipimo cha Culture: Andika tarehe kipimo kilipochukuliwa katika msitari wa juu,
andika pos iwapo majibu ni chanya, Neg iwapo majibu ni hasi na Contaminated iwapo majibu
kipimo kinaonyesha contamination katika msitari wa kati na andika tarehe majibu
yanapotolewa katika mstari wa chini.

Safu (21) Picha ya X-Ray: Andika tarehe picha ya x ray ilipopigwa katika msitari wa juu, andika
matokeo ya picha inaashiria au haiashirii kulingana na majibu ya mteja katika msitari wa kati
na andika tarehe majibu yanapotolewa katika mstari wa chini.

Safu ya (22) vipimo vingine: Andika aina ya kipimo katika msitari wa juu, majibu katika mstari
wa kati na andika tarehe majibu yanapotolewa katika mstari wa chini.

Safu ya (23) Chati ya Kuchunguza TB kwa Watoto(score chart)/TDA: Andika idadi ya alama
alizonazo kulingana na uchunguzi katika mstari wa juu na tarehe ya uchunguzi katika mstari wa
chini

Safu ya (24) na (25) Matokeo ya uchunguzi: weka alama ya vema (V) katika safu husika
kulinga na matokeo ya uchunguzi wa kifua kikuu (ana TB au hana TB).

Safu (26) Hali ya Maambukizo ya VVU: Andika alama ya CH iwapo ana maambukizo ya VVU
na HS iwapo hana maambukizo ya VVU

Safu (27) Jaza fomu ya Rufaa: andika namba ya sehemu ya rufaa ambayo mteja anapelekwa
(1= amepewa rufaa kwenda kliniki ya kifua kikuu, 2= amepewa rufaa kwenda kliniki huduma na
tiba ya VVU), 3= amepewa rufaa kwenda kwingineko - taja

Safu ya (28) Namba ya matibabu ya TB ya mgonjwa: Andika namba ya usajili ya wilaya ya
kifua kikuu mstari wa juu na tarehe ya kusajiliwa katika matibabu ya kifua kikuu katika msitari
wa chini

Safu ya (29) Namba ya usajili ya mgonjwa kituo cha huduma na tiba CTC: Andika namba
ya usajili ya mteja ya huduma na tiba ya VVU mstari wa juu na tarehe ya kusajiliwa katika
matibabu katika msitari wa chini

Safu ya (30) Maoni/Maelezo mengine: Andika maelezo/maoni mengine muhimu
yanayomhusu mgonjwa.



Taarifa za Mhisiwa wa Kifua Kikuu

Daliliza TB

Weka alama ya (V) katika dalili husika

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16
Na Tarehe Jina Jinsi | Umri Mahali anapoishi : Mwenyekiti wa Namba * Rufaa | **Kikohozi | Homa | Jasho Kupungua | Historia | Historia Dalili nyingine.
Kijiji/Mtaa/Kata/ Mtaa/Kitongoji ya Simu cha wiki 2 Jingi | Uzito/Uzito ya ya Kuugua Taja dalili
Wilaya au zaidi hasa | Kutoongeze | Kuishi na aliyonayo
nyakati | ka/Mtoto na Kutibiwa | Mhisiwa (mfano
zaUsiku | Kudumaa |Mgonjwa| Kifua Maumivu ya
waTB | Kikuu(TB) kifua,Kifua
kubana, Uvimbe
nk)***
Siku/Mwezi Majina Matatu Me/ | Andika Wilaya Majina Matatu Nambaya | Angalia Angalia
/Mwaka |) (Kwanza/Kati/Ukoo Ke Miaka Kata ) (Kwanza/Kati/Ukoo Mteja kielelezo kielelezo
Kamili | Kijiji/Kitongoji/Mtaa Namba Ya | hapo chini | hapo chini
Ndugu

*Rufaa kutoka kwa: - Mwenyewe binafsi (M) - Kituo cha huduma (KH) - Wahudumu ngazi ya Jamii - Duka la Dawa (DD) - Sehemu nyinginezo (SN)

**Kwa watu wanaoishi na virusi vya UKIMWI (WAVIU) - ni kikohozi cha muda wowote.

***kwa WAVIU dalili/ishara zinaweza kuwa 1-Ugonjwa wa VVU Ulioendelea (Advanced HIV Disease (AHD)), 2-Mgonjwa Sana/Dhaifu Sana(Seriously ill), 3-Mtoto mwenye umri chini ya miaka 5 anayeishi na VVU (CLHIV <5 years), 4-Vigezo Vinginevyo




kuandikishwa

Vipimo vya Maabara vya TB Picha ya Vipimo Watoto | Matokeo ya Uchunguzi | Upimaji wa | ****Rufaa HATUA ZILIZO CHUKULIWA MAELEZO
X-Ray Vingine VVU kwenda
Andika majibu kama yalivyoandikwa katika fomu ya kipimo husika
17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30
Kipimo Picha ya X-ray Vipimo Chatiya Hana TB AnaTB Haliya Jazafomuya | Namba ya matibabuya | Namba ya usajili Maoni
cha Gene |Kipimo chalKipimo cha |Kipimo cha vingine kubaini TB Maambukizo rufaa TB ya mgonjwa
Xpert/ | TBLF LAM| hadubini | Culture kwa Watoto ya WU Ya mgonjwa kituo cha
TrueNat (score chart)/ huduma na tiba
TDA CTC
Tarehe ya| Tarehe ya | Tarehe ya | Tarehe ya Tarehe ya kipimo Taja And.lka alama | Weka alama | Weka alama Ch/hs/hj Angalla Namba? yaTBya Namb':.a .ya
. . . . alizonazo ya (V) kama | vya (V) kama kielelezo wilaya Usajili
kipimo kipimo kipimo kipimo ) ) o
ndiyo ndiyo hapo chini
Majibu | Majibu Majibu Majibu | Kinaashiria/hakiashiri Majibu Tarehe ya Tarehe ya Tareheya | Tarehe/Mwezi/Mwaka Tarehe
Tarehe ya| Tarehe ya | Tarehe ya |Tarehe ya Tarehe ya majibu Tareh.e ya uchunguzi majibu rufaa Ya kuanza matibabu | /Mwezi/Mwaka
majibu majibu majibu majibu majibu ya

****Kielelezo: 1. Rufaa kwenda TB kliniki 2. Rufaa kwenda CTC 3. Rufaa kwenda kwingineko taja Upimaji wa VVU: ch = chanya, hs = hasi, hj = hajapima







