

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



Wizara ya Afya

Mpango wa Taifa wa Kifua Kikuu na Ukoma

TB 03: REJESTA YA WAGONJWA WA KIFUA KIKUU

JINA LA KITUO _____

HALMASHAURI _____

MKOA _____

REJESTA YA WAGONJWA WA KIFUA KIKUU: TB 03

Rejesta hii inatumika kusajili wagonjwa wote wa Kifua Kikuu waliogundulika kuwa na Kifua Kikuu na wale wanaopata matibabu katika kituo cha kutolea huduma za afya. Taarifa zinazojazwa kwenye rejesta hii zinatolewa kutoka kwenye kadi za matibabu za wagonjwa wa Kifua Kikuu (TB 01) na rejesta ya maabara. Rejesta hii inajazwa na mtoa huduma za Kifua Kikuu aliyeko katika kituo cha tiba. Rejesta hii inatumika kufuatilia wagonjwa wote wa Kifua Kikuu wanaopata huduma katika kituo cha tiba. Rejesta inaendelea katika kurasa mbili zinazofuatana.

Hakikisha sehemu zote zinajazwa ipasavyo

NAMNA YA UJAZAJI

Safu ya (1) Namba(serial): Andika namba mtiririko ukianzia na namba 1 na kuendelea kila mwanzo wa mwaka.

Safu ya (2) Tarehe ya kusajiliwa: Andika tarehe ambayo mgonjwa alisajiliwa kuwa ana kifua kikuu

Safu ya (3) Namba ya mgonjwa ya Wilaya: Andika namba ya usajili ya Wilaya

Safu ya (4) Jina: Andika majina matatu halisi ya mgonjwa. (Herufi kubwa)

Safu ya (5) Jinsi: Andika KE kama ni mwanamke, andika ME kama ni mwanamume

Safu ya (6) Umri: Andika umri wa mgonjwa kwa miaka kamili. Iwapo mgonjwa ana umri chini ya mwaka mmoja andika sifuri (0)

Safu ya (7) Kijiji/kitongoji/Mtaa/Kata/Tarafa: Andika kitongoji/kijiji/mtaa, kata na tarafa anakoishi mgonjwa kwa sasa

Safu ya (8) Mwenye kiti wa Mtaa/Kijiji au Jirani/Namba ya nyumba/Namba ya simu: Andika jina la Mwenyekiti wa kitongoji au Jirani, Namba ya Nyumba na namba ya simu ya mgonjwa

Safu ya (9) Makundi yaliyo katika hatari: Andika namba ya kundi atokalo Mgonjwa kama ilivyo ainishwa kwenye kielelezo Na. 2: (1. Muhudumu wa Afya 2. Mfanya kazi migodini 3. Mfungwa/Mahabusu 4. Mvuvi 5: Mkimbizi/Mhamiaji 6: Mjidunga 7: Anaishi makazi duni 8: Wengineo)

Safu ya (10) Makundi ya maeneo ya migodi: Andika namba ya kundi husika

Safu ya (11) Rufaa: Andika namba ya aina rufaa/namna alivyopatikana mgonjwa kama ilivyoainishwa kwenye safu hiyo 1.OPD, 2.1. CHWs, 2.2. DLDM 2.3. Waganga wa Tiba asili 3. CTC 4. VCT 5. RCHS 6. IPD 7. DM 8. Nyinginezo: taja namna halisi kama OPD,RCHs,IPD

Safu ya (12) Aina ya Kifua Kikuu: Weka alama ya vema(√) kwenye safu husika ya aina ya Kifua Kikuu alichonacho mgonjwa (- P+, P- au EP). Iwapo ni P+ weka alama kwa kalamu ya wino mwekundu. Iwapo mgonjwa ana aina ya EP andika aina inayohusika mf;TB spine,TB Adenitis,TB peritonitis and etc.

Safu ya (13) Aina ya mgonjwa: Weka alama ya vema (√) kwenye kisanduku husika kulingana na aina ya mgonjwa. (New, Relapse, Return after lost to follow up, failure, others au transfer in).

Safu ya (14) Matokeo na tarehe ya upimaji wa makohozi na vipimo vingine (matokeo juu, namba ya maabara kati, tarehe chini):

Safu ya (14) i) Kabla ya kuanza matibabu

Safu ya (14) (i)a. Makohozi: Andika tarehe na matokeo ya upimaji wa makohozi (Neg, scanty, +, ++ au +++). Iwapo matokeo ni scanty, +, ++ au +++ andika kwa kalamu ya wino mwekundu.

Safu ya (14) (i)b. Vipimo vya Vinasaba; Iwapo matokeo yatakuwa N-negative, RR-positive Rifampicin, TI-Indeterminant, I- invalid

Safu ya (14) (i)c. Vipimo vingine na vipimo vya Radiolojia; Andika tarehe ya vipimo vingine au vipimo vya Radiolojia alivyofanyiwa mgonjwa au watoto waliopata alama zaidi saba kuhisiwa TB kama vilivyoainishwa katika sehemu ya chini ya rejesta.

Safu ya (14) (ii). Ufuatiliaji wa upimaji wa makohozi (matokeo juu, namba ya maabara kati, tarehe chini): Andika matokeo ya vipimo vya makohozi na tarehe akifikisha miezi 2, 5 au 6 katika visanduku husika

Safu ya (15) Tarehe ya kuanza matibabu: Andika tarehe ya kuanza matibabu katika kisanduku cha juu na aina ya matibabu katika kisanduku cha chini kama yalivyoainishwa katika sehemu ya chini ya rejesta.

Safu ya (16) Mahali pa matibabu: Weka alama ya HBD au FBD kwenye kisanduku husika kulingana na mahali pa matibabu alipochagua mgonjwa ("nyumbani" iwapo amechagua kupatia matibabu nyumbani au "kituo cha tiba" iwapo amechagua kupatia kituoni)

Safu ya (17) Huduma za Kifua Kikuu na UKIMWI

Safu ya (17) (a). Matokeo na tarehe ya kipimo cha VVU: Andika matokeo ya kipimo cha VVU kwenye kisanduku cha juu na tarehe ya kupima VVU kwenye kisanduku cha chini (Pos; Neg; Unkn). Matokeo ya Positive yaandikwe kwa kalamu ya wino wa rangi nyekundu.

Safu ya (17) (b). CPT tarehe ya kuanza: Iwapo ameanza kupata CPT andika tarehe aliyianza

Safu ya (17) (c). Tarehe ya Rufaa kwenda CTC: Andika tarehe mgonjwa alipopewa rufaa kwenda CTC

Safu ya (17) (d). Rufaa toka CTC: Andika tarehe mgonjwa alipopewa rufaa kutoka CTC

Safu ya (17) (e). Namba ya HIV Care: Andika namba ya usajili ya CTC kutoka kwenye kadi ya mgonjwa ya CTC1 au fomu ya rufaa kutoka CTC

Safu ya (17) (f). Tarehe aliyianza ART: Andika tarehe aliyianza ART.

Safu ya (18) Uchunguzi wa Kifua Kikuu kwa watu wa karibu na mgonjwa (contacts Investigation):

Safu ya (18) (a): Idadi ya watu wa karibu wa mgonjwa Andika idadi ya wanakaya wanaoishi na mgonjwa

Safu ya (18) (b): Idadi ya watau wa karibu na mgonjwa waliochunguzwa TB:

Safu ya (18) (c): Idadi ya watu wa karibu waliogundulika wana TB

Safu ya (18) (d): Idadi ya watu wa karibu walioanzishiwa TPT

Safu ya (19) Kuchukua dawa kwa miezi 6 au 12: Weka alama ya vema (✓) ndani ya kisanduku kwa kila mwezi ambao mgonjwa kamaliza dawa kikamilifu. Kwa wale wenye miezi 12 utaweka vema mbili kwa chini.

Safu ya (20) Matokeo ya matibabu na tarehe: Andika namba ya matokeo ya matibabu ya mgonjwa na tarehe ya matokeo hayo kwenye safu husika (1: amepona, 2: amemaliza tiba, 3: amefariki, 4: hakupona (failure), 5: ametoroka)

Kumbuka kwa sasa hakuna matokeo ya amehama, unatakiwa kufuatilia matokeo halisi ya mgonjwa huko alikohamia. Kama mgonjwa amehama andika amehama na kituo alichohamia.

Safu ya (21) Maelezo mengine: Andika maelezo/maoni mengine muhimu yanayomhusu mgonjwa

1	2	3	4	5	6	7	8	9	10	11	12	13										
Na.	Tarehe ya kugundulika kuwa ana kifua kikuu	Namba ya usajili ya Mgonjwa wa Kifua Kikuu	Jina (la kwanza, la kati na la ukoo)	Jinsia (Me/Ke)	Umri	Mahali anapoishi mgonjwa Kijiji juu / Kata-chini	Mwenyekiti wa Mtaa/Jirani/ Namba ya nyumba, namba ya simu	Makundi yaliyo katika hatari (Namba toka kielelezo Na.2)	Makundi ya Maeneo ya Migodi	Rufaa	Aina ya Kifua Kikuu		Aina ya mgonjwa									
											P	EP (site)	New	Relapse	Treatment after Loss to follow up	Treatment after Failure	Others previously treated	Transfer in/ Moved in				
																					1	
																						2
																						3
																						4
																						5
																						6
																						7
																						8
																						9
																						10

kielelezo Na. 1

Aina ya Kifua Kikuu:

P: Pulmonary

EP: extra pulmonary

kielelezo Na. 2

Makundi yaliyo katika hatari:

1. Muhudumu wa Afya 2. Mfanya kazi migodini 3. Mfungwa/Mahabusu 4: Mvuvi

5: Mkimbizi/Mhamiaji 6: Mjidunga 7: Anaishi makazi duni 8: Wengineo

		14								15	16	17					18								19						20		21		
		Matokeo na tarehe ya upimaji wa makohozi na vipimo vingine (matokeo/ namba ya maabara juu, tarehe chini)								Tarehe ya kuanza Matibabu	Mahali pa matibabu	Huduma za Kifua Kikuu na UKIMWI					Uchunguzi wa Kifua Kikuu kwa watu walio karibu na Mgonjwa								Uchukuaji wa dawa Weka alama ya 'V' kwa mwezi ambao mgonjwa kamaliza dawa kikamilifu						Matokeo ya matibabu Tarehe		Maelezo mengine		
		Kabla ya kuanza matibabu			DST- (Rif, INH)	Ufuatiliaji wa upimaji makohozi					1. Home Based DOT	Matokeo na tarehe ya Kipimo cha VVU****	CPT (N/H) Tarehe ya Kuanza	Tarehe ya rufaa kwenda CTC	HIV care Reg No:	ART Tarehe ya kuanza	Idadi ya watu wa karibu na Mgonjwa		Idadi ya watu wa karibu na Mgonjwa waliochunguzwa		Idadi ya watu wa karibu na Mgonjwa waliogundulika kuwa na Kifua Kikuu		Idadi ya watu wa karibu na Mgonjwa walioanzishiwa TPT		1	2	3	4	5	6	Matokeo***	Tarehe			
		Makohozi (Neg., scanty, +, ++, +++)	Vipimo vya vinasaba GeneXpert TrueNat	Majibu ya Vipimo vingine na vipimo vya Radiolojia	1. Sensitive 2. RR 3. MDR 4. H-pekee 5. Sugu dawa nyingine	Mwezi wa 2	Mwezi wa 5	Mwezi wa 6	Taja mwezi wa matibabu							< 5	≥ 5	< 5	≥ 5	< 5	≥ 5	< 5	≥ 5	7	8	9	10	11	12	1. Amepona 2. Amemaliza 3. Amefariki 4. Hakupona (Failure) 5. Ametoroka					
1																																			
2																																			
3																																			
4																																			
5																																			
6																																			
7																																			
8																																			
9																																			
10																																			

X-Ray: Inaashiria (suggestive)

GeneXpert/TrueNat:N =MTB not Detected, T= MTB Detected Rifampicin Resistance not Detected, RR=MTB Detected Rifampicin Resistance Detected Ti= MTB Detected Rifampicin Resistance Indeterminate, TT= MTB Detected Trace, Rifampicin Resistance Indeterminate I=Error/Invalid/NO result

Matokeo: amepona, amemaliza tiba, amefariki, ametoroka, hakupona (failure)

