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WA KIFUA KIKUU
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Mpango wa Taifa wa Kifua Kikuu na Ukoma

JINA LA KITUO  ________________________________________ HALMASHAURI _____________________________   MKOA ________________________



Rejesta hii inatumika  kusajili wagonjwa wote wa Kifua Kikuu waliogundulika kuwa na Kifua Kikuu na wale wanaopata matibabu katika kituo cha kutolea huduma za afya. 
Taarifa zinazojazwa kwenye rejesta hii zinatolewa kutoka kwenye kadi za matibabu za wagonjwa wa Kifua Kikuu (TB 01) na rejesta ya maabara. Rejesta hii inajazwa na 
mtoa huduma za Kifua Kikuu  aliyeko katika  kituo  cha tiba. Rejesta hii inatumika kufuatilia wagonjwa wote wa Kifua Kikuu wanaopata huduma katika kituo cha tiba. Rejesta 
inaendelea katika kurasa mbili zinazofuatana.

Hakikisha sehemu zote zinajazwa ipasavyo

NAMNA YA UJAZAJI
Safu ya (1)Namba(serial): Andika namba mtiririko ukianzia na  namba 1 na kuendelea kila mwanzo wa mwaka.

Safu ya (2) Tarehe ya kusajiliwa: Andika tarehe ambayo mgonjwa alisajiliwa kuwa ana kifua kikuu 

Safu ya (3) Namba ya usajili ya Mgonjwa wa Kifua Kikuu: Andika namba ya usajili ya Mgonjwa wa Kifua Kikuu na namba ya NIDA chini ya namba ya usajili wa Kifua Kikuu

Safu ya (4) Jina: Andika majina matatu halisi ya mgonjwa. (Herufi kubwa)

Safu ya (5) Jinsi: Andika KE kama ni mwanamke, andika ME  kama ni  mwanamume 

Safu ya (6) Umri: Andika umri wa mgonjwa kwa  miaka kamili. Iwapo mgonjwa ana umri chini ya mwaka mmoja andika sifuri (0) 

Safu ya (7) Kijiji/kitongoji/Mtaa/Kata/Tarafa: Andika kitongoji/kijiji/mtaa, kata na tarafa anakoishi  mgonjwa kwa sasa

Safu ya (8) Mwenye kiti wa Mtaa/Kijiji au Jirani/Namba ya nyumba/Namba ya simu: Andika jina la Mwenyekiti wa kitongoji au Jirani, Namba ya Nyumba na namba 
ya simu ya mgonjwa

Safu ya (9) Makundi yaliyo katika hatari:  Andika namba ya kundi atokalo Mgonwa kama ilivyo ainishwa kwenye kielelezo Na. 2: (1. Muhudumu wa Afya 
2. Mfanya kazi migodini 3. Mfungwa/Mahabusu 4: Mvuvi 5: Mkimbizi/Mhamiaji 6: Mjidunga 7: Anaishi makazi duni 8: Wengineo)  

Safu ya (10) Makundi ya maeneo ya migodi:  Andika namba ya kundi husika

Safu ya (11) Rufaa: Andika namba ya aina rufaa/namna alivyopatikana mgonjwa  kama ilivyoainishwa kwenye safu hiyo 1.OPD,   

Safu ya (12) Aina ya Kifua Kikuu: K K
kwa kalamu ya wino mwekundu. Iwapo mgonjwa ana aina ya EP andika aina inayohusika mf;TB spine,TB Adenitis,TB peritonitis and etc.

Safu ya (13) Aina ya mgonjwa:

2.1. CHWs, 2.2. DLDM 2.3. Waganga wa Tiba asili 3. CTC 4. VCT 5. RCHS 6. IPD 7. DM 8. Nyinginezo: taja namna halisi kama OPD,RCHs,IPD 

others au transfer in).

REJESTA YA WAGONJWA WA KIFUA KIKUU:  TB 03



Safu ya (14) Matokeo na tarehe ya upimaji wa makohozi na vipimo vingine (matokeo juu, namba ya maabara kati, tarehe chini): 
Safu ya (14) i) Kabla ya kuanza matibabu
 Safu ya (14) (i)a. Makohozi:
 kalamu ya wino mwekundu. 

  
Safu ya (14) (i)d. Vipimo vingine na vipimo vya Radiolojia; Andika tarehe ya vipimo vingine au vipimo vya Radiolojia alivyofanyiwa mgonjwa au watoto waliopata 

 alama zaidi saba kuhisiwa TB kama vilivyoainishwa katika sehemu ya chini ya rejesta.

Safu ya (14) ( ii). Ufuatiliaji wa upimaji wa makohozi (matokeo juu, namba ya maabara kati, tarehe chini):  Andika matokeo ya vipimo vya makohozi na tarehe 
akifikisha miezi 2, 5 au 6  katika visanduku husika

Safu ya (15) Tarehe ya kuanza matibabu: Andika terehe ya kuanza matibabu katika kisanduku cha juu na aina ya matibabu katika kisanduku cha chini kama 
yalivyoainishwa katika sehemu ya chini ya rejesta.
Safu ya (16) Mahali pa matibabu: Weka alama ya HBD au FBD kwenye kisanduku husika kulingana na mahali pa matibabu alipochagua mgonjwa (”nyumbani” iwapo 
amechagua kupatia matibabu  nyumbani au ”kituo cha tiba”iwapo amechagua kupatia kituoni)
Safu ya (17) Huduma za Kifua Kikuu na UKIMWI
 Safu ya (17) (a). Matokeo na tarehe ya kipimo cha VVU: Andika matokeo ya kipimo cha VVU kwenye kisanduku cha juu na tarehe ya kupima VVU kwenye
 kisanduku cha chini (Pos; Neg; Unkn). Matokeo ya Positive yaandikwe kwa kalamu ya  wino wa rangi nyekundu. 
 Safu ya (17) (b). CPT  tarehe ya kuanza: Iwapo ameanza kupata CPT andika tarehe aliyoanza
 Safu ya (17) (c). Tarehe ya Rufaa kwenda CTC: Andika tarehe mgonjwa alipopewa rufaa kwenda CTC
 Safu ya (17) (d). Rufaa toka CTC: Andika tarehe mgonjwa alipopewa rufaa kutoka  CTC 
 Safu ya (17) (e). Namba ya HIV Care: Andika namba ya usajili ya CTC kutoka kwenye kadi ya mgonjwa ya CTC1 au fomu ya rufaa kutoka CTC
 Safu ya (17) (f). Tarehe aliyoanza ART: Andika tarehe aliyoanza ART.
Safu ya (18) Uchunguzi wa Kifua Kikuu kwa watu wa karibu na mgonjwa (contacts Investigation): 
 Safu ya (18) (a): Idadi ya watu wa karibu wa mgonjwa: Andika idadi ya wanakaya wanaoishi na mgonjwa 
 Safu ya (18) (b): Idadi ya watau wa karibu na mgonjwa waliochunguzwa TB: 

Safu ya (18) (c): Idadi ya watu wa karibu waliogundulika wana TB 

 
Safu ya (18) (d): Idadi ya watu wa karibu walioanzishiwa TPT 

 

 
 
 
 

Safu ya (19) Kuchukua dawa kwa miezi 6 au 12: Weka alama ya vema  ndani ya kisanduku kwa kila mwezi ambao mgonjwa kamaliza dawa kikamilifu.Kwa wale 
wenye miezi 12 utaweka vema mbili kwa chini.

Safu ya (20) Matokeo ya matibabu na tarehe: Andika namba  ya matokeo ya matibabu ya mgonjwa na tarehe ya matokeo hayo kwenye safu husika (1: amepona, 
2: amemaliza 

Kumbuka kwa sasa hakuna matokeo ya amehama, unatakiwa kufuatilia matokeo halisi ya mgonjwa huko alikohamia. Kama  mgonjwa amehama andika 
amehama na kituo alichohamia.
Safu ya (21) Maelezo mengine: Andika maelezo/maoni mengine muhimu yanayomhusu mgonjwa

Safu ya (14) (i)c.

Safu ya (14) (i)b. Vipimo vya TB LF LAM; Andika tarehe na matokeo ya upimaji NEG= Negative, POS= Positive, IND= InDeterminant, INV= Invalid. 
Iwapo Matokeo ni POS ijazwe kwa kalamu nyekundu 

 Vipimo vya Vinasaba; Iwapo matokeo yatakuwa N-negative, RR-positive Rifampcin, TI-Indeterminant, I- invalid 



Makundi yaliyo
katika hatari
(Namba toka 
kielelezo Na.2)

Makundi yaliyo katika hatari:
1. Muhudumu wa Afya  2. Mfanya kazi migodini 3. Mfungwa/Mahabusu 4: Mvuvi 
5: Mkimbizi/Mhamiaji 6: Mjidunga 7: Anaishi makazi duni 8: Wengineo

2.1. (CHW)
2.2. (DLDM) 
2.3. (Waganga wa
Tiba Asili) 

Na. Jina (la kwanza, 
la kati na la ukoo)Namba ya usajili ya

Namba ya NIDA

Mgonjwa wa Kifua Kikuu
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GeneXpert/TrueNat:N =MTB not Detected, T= MTB Detected Rifampicin Resistance not Detected, RR=MTB Detected Rifampicin Resistance Detected  Ti= MTB Detected Rifampicin Resistance Indeterminate, 
TT= MTB Detected Trace, Rifampicin Resistan
TB LF LAM: NEG= Negative, POS= Positive, IND= Indeterminant, INV= Invalid
Matokeo: 1.Amepona, 2.Amemaliza tiba, 3.Amefariki, 4.Ametoroka, 5.Hakupona (failure) 

ce Indeterminate I=Error/Invalid/NO result
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