

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



Wizara ya Afya

MPANGO WA TAIFA WA KIFUA KIKUU NA UKOMA

LEP 03: REJESTA YA UKOMA YA KITUO

Jina la Kituo _____ Halmashauri _____ Mkoa _____

Rejesta ya Ukoma ya Kituo/Leprosy Unit Register: LEP 03

Rejesta hii hutumika kusajili wagonjwa wa ukoma ngazi ya kituo cha kutolea huduma za ukoma.Taaarifa zinazojazwa katika rejesta hii hutoka kwenye kadi ya matibabu ya mgonjwa LEP 01

Rejesta hii hujazwa na mtoa huduma wa afya na hubaki kituoni.

Hakikisha sehemu zote zinajazwa ipasavyo.

NAMNA YA UJAZAJI

Safu ya (1): Namba (Serial): Andika namba ya mtiririko, anza na 1 kila unapoanza mwaka.

Safu ya (2) Namba ya usajili ya mgonjwa: Jaza namba ya usajili ya mgonjwa kutoka LEP 01.

Safu ya (3) Jina kamili la mgonjwa (matatu): Jaza jina kamili la mgonjwa yaani la kwanza, la pili na la tatu.

Safu ya (4) Jinsi (me/ke): Jaza jinsi ya mgonjwa ((Me- kwa mwanaume na Ke- kwa mwanamke).

Safu ya (5) Umri: Jaza umri kamili wa mgonjwa alio nao, miaka kamili.iwapo mgonjwa ana umri chini ya mwaka mmoja andika sifuri (0).

Safu ya (6) kijiji, kitongoji, kata,tarafa: Andika kijiji,kitongoji,kata au tarafa anayotokea/ anayoishi mgonjwa kwa sasa.

Safu ya (7): Jina la M/kiti Serikali za Mitaa/Jirani: Na namba ya simu ya mgonjwa au mtu wa karibu wa mgonjwa.

Safu ya (8) Aina ya ukoma MB/PB: Andika aina ya ukoma alionao mgonjwa kama ni MB ama PB.

Safu ya (9) VVU (POS/NEG/UN): Andika majibu ya kipimo cha vvu POS ikiwa ni positive na NEG ikiwa ni negative na UN ikiwa haijulikani.

Safu ya (10) Aina ya mgonjwa: Andika aina ya Mgonjwa kwa kutumia namba za kwenye kielelezo na weka alama ya vema (V) ikiwa mgonjwa amehamia kutoka Kliniki/Kituo kingine.

a) Endapo mgonjwa ni wa marudio, chini ya safu ya marudio, andika DDS iwapo mgonjwa alipata dawa za DDS na MDT kama alipata dawa za MDT.....

Safu ya (11) Kupima ngozi

- a) Tarehe ya kupima maabara: Andika tarehe
- b) Sehemu kipimo kilipochukuliwa: Andika sehemu ya mwili kipimo kilipochukuliwa.
- c) Majibu ya kipimo cha maabara: Andika majibu ya kipimo cha maabara.

Safu ya (12) Tarehe ya kusajiliwa: Andika tarehe /mwezi/mwaka ambao mgonjwa amesajiliwa kwenye kituo cha tiba.

Safu ya (13) Tarehe ya kuanza matibabu: Andika tarehe/mwezi/mwaka ambao mgonjwa ameanza tiba kwenye kituo cha tiba.

Safu ya (14) Aina ya tiba -Andika aina ya matibabu anayopata mgonjwa kati ya haya MB (A), MB(C), PB(A), PB(C)

Safu ya (15) Tarehe ya kuchukua dawa: Andika tarehe ya kuchukua dawa kila majuma manne (Namba 1-12 ni idadi ya dozi na siyo miezi)

Safu ya (16) Uchunguzi wa Ukoma kwa watu wa karibu na mgonjwa (contacts Investigation) Andika: a) Idadi ya wanakaya walioorodheshwa b) Idadi ya wanakaya waliofuatiliwa c) Idadi ya wanakaya waliochunguzwa d) Idadi ya wanakaya waliogundulika na Ukoma e) Idadi ya wanakaya waliokidhi vigezo f) Idadi ya wanakaya waliopewa SDR vya kupewa SDR

Safu ya (17) Matokeo ya tiba: Andika matokeo ya tarehe ya matibabu kwenye kisanduku husika kama ilivyobainishwa kwenye rejista.

- 1. Amemaliza tiba.
- 2. Amefariki.
- 3. Amehama.
- 4. Ametoroka.

Safu ya (18) Kiwango cha ulemavu: Andika kiwango cha ulemavu alichonacho mgonjwa kama inavyoonekana kwenye kadi ya mgonjwa, LEP 01

- (1). Kabla ya tiba
- (2). Baada ya tiba.

Safu ya (19) Mabadiliko (mazuri, mabaya, hakuna): Jaza aina ya mabadiliko kama ni mazuri, mabaya au hakuna baada ya kumaliza matibabu.

Safu ya (20) Footwear size: Andika ukubwa wa viatu vya mgonjwa.

Safu ya (21) Predinisolone: Weka alama ya vema (V) endapo mgonjwa ameanzishiwa predinisolone.

Mpango wa Taifa wa Kifua Kikuu na Ukoma
S.L.P. 743, Dodoma, Tanzania.
Simu: +255 (0) 26 2960150. **Barua pepe:** info@ntlp.go.tz.