
TB/LEP 13 B

Toleo la 2023

Wizara ya Afya

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

REJESTA YA UFUATILIAJI WA WAGONJWA WA 
TB NA UKOMA WALIOKATIZA/ HAWAKUANZA 

MATIBABU

Mpango wa Taifa wa Kifua Kikuu na Ukoma

Jina la Kituo: ____________________ Halmashauri: ___________________ Mkoa: ___________________



Rejesta ya ufuatiliaji wa wagonjwa wa TB na Ukoma waliokatisha/wasioanza matibabu: TB/LEP 13 B   

Rejesta hii inatumika kusajili wagonjwa wa TB au ukoma waliokatisha/wasioanza matibabu. Wagonjwa wote waliokatisha 
matibabu ya Kifua Kikuu au Ukoma katika kituo cha kutolea huduma za afya na wale ambao hawakuanza matibabu 
wanatakiwa kuorodheshwa kwenye rejesta hii. Rejesta hii pia inatunza taarifa za matokeo ya ufuatiliaji na hatua 
zilizochukuliwa. Rejesta hii inajazwa na watoa huduma za afya katika jamii (vikundi vya watu waliougua kifua kikuu na 
kupona, watoa huduma ngazi ya jamii na asasi za kiraia). Rejesta hii hutunzwa katika kituo cha kutolea huduma za afya.  

Hakikisha sehemu zote zinajazwa ipasavyo. 

NAMNA YA UJAZAJI 

Jina la kituo: Andika Jina la kituo ambacho rejesta hii inatunzwa, ama kituo kinachohusika na usimamizi wa kikundi hiki. 

Halmashauri: Andika Jina la halmashauri taarifa zinakokusanywa 

Mkoa: Andika Jina la mkoa ambako taarifa zinakokusanywa  

Safu ya (1) Na.: Andika namba kwa mtiririko ukianzia na namba 1 na kuendelea kila mwanzo wa mwezi. 

Safu ya (2) Tarehe ya ufuatiliaji: Andika siku/mwezi/mwaka wa kusajiliwa kwa mteja katika rejesta hii  

Safu ya (3) Jina la mgonjwa: Andika majina matatu (kwanza, kati na ukoo) ya mgonjwa mstari wa juu, andika namba ya 
usajili wa mgonjwa ya TB au Ukoma mstari wa chini.  

Safu ya (4) Jinsi (Ke/Me): Andika KE kama ni mwanamke, andika ME kama ni mwanamume  

Safu ya (5) Umri: Andika umri wa mgonjwa kwa miaka kamili. Iwapo mgonjwa ana umri chini ya mwaka mmoja andika 
sifuri (0)  

Safu ya (6) Aina ya Mgonjwa anayefuatiliwa: Andika namba 1 kama ni mgonjwa wa TB na namba 2 kama ni mgonjwa 
wa Ukoma. 

Safu ya (7) Mgonjwa anayefuatiliwa: Weka alama ya vema (√) kwenye safu pohusika, Kama hajanza matibau ama 
alianza matibabu. 

Safu ya (8) Mahali Mteja Anapoishi: Andika mahali mgonjwa anakotoka ama kuishi, kama ilivyoelekezwa: 

Safu ya (8) i Mtaa/Kijiji: Andika Jina la mtaa/Kijiji anakoishi mgonjwa, 



Safu ya (8) ii Mwenyekiti wa Mtaa/Kijiji/kitongoji: Andika Jina la mwenyekiti wa mtaa/Kijiji au kitongoji anakoishi 
mgonjwa, ama andika jina la mtu maarufu anakotoka mgonjwa. 

Safu ya (8) iii Namba ya simu ya Mgonjwa na Mtu wa karibu: Andika namba ya simu ya mgonjwa na la mtu wa 
karibu ya mgonjwa, mfano ndugu. 

Safu ya (9) Matokeo ya ufuatiliaji: Weka alama ya vema (√) katika safu husika, kama Amepatikana, Hajapatikana, 
Amefariki  

Safu ya (10) Amerudi kwenye matibabu: Andika N kwa ndio, na H kwa hajarudi kwenye matibabu 

Safu ya (11) Sababu ya kutoanza matibabu: Andika maelezo kwa ufupi, sababu ya mgonjwa kutokurudi kwenye 
matibabu ya kifua kikuu au Ukoma. 

Safu ya (12) Jina la mtoa huduma ngazi ya jamii: Andika majina mawili ya mtoa huduma aliyemfuatilia au 
anayemfuatilia mgonjwa. 

Safu ya (13) Maoni: Andika maoni au maelekezo mengine mfano jina la asasi na maelezo mengine muhimu. 
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Wizara ya Afya

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

REJESTA YA UFUATILIAJI WA WAGONJWA WA TB NA UKOMA  WALIOKATIZA/ HAWAKUANZA MATIBABU
Mpango wa Taifa wa Kifua Kikuu na Ukoma

Hajaanza 
Matibabu ya TB 

au ukoma

Ameanza 
matibabu ya TB 

au ukoma

Mtaa/ Kijiji Jina la Mwenyekiti wa 
Mtaa/Kitongoji/Kijiji/Mtu 

maarufu

Namba ya simu ya mteja 
na mtu wa karibu

Amepatikana Hajapatikana Amefariki

Jinsi 
(Me/Ke) Matokeo ya ufuatiliaji  

(Weka alama ya  (√) panapohusika)
Mahali mgonjwa anapoishi

Umri 
(Miaka) 

Tarehe ya 
ufuatiliaji

Mgonjwa wa TB au 
ukoma anayefuatiliwa 

(Weka alama ya (√) 
panapohusika)

Mgonjwa 
wa TB au 
ukoma 

Andika 
1.TB 
au

2.Ukoma  

Amerudi 
kwenye 

matibabu 

(Weka N kama 
jibu ni ndio au 
H kama jibu ni 

hapana)

Kama hapana, 
toa sababu

Maoni/Maelezo 
mengine 

(Jina la Asasi 
na maelezo 

mengine)

Jina la Mtoa huduma 
za afya ngazi ya jamii

Jina la mgonjwa (majina matatu),
chini andika namba ya TB/ DR-TB 
au ukoma ya wilaya ya mgonjwa 
kama ameanza matibabu




