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Fomu  ya Taarifa ya mwezi ya Huduma za  
TB/DR-TB  na Ukoma ya watoa Huduma ngazi ya Jamii

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Wizara ya Afya

Mpango wa Taifa wa Kifua Kikuu na Ukoma

Jina la Kituo: ____________________ Halmashauri: ___________________ Mkoa: ___________________



FOMU YA TAARIFA YA MWEZI YA HUDUMA ZA TB/DR-TB NA UKOMA YA WATOA HUDUMA NGAZI YA JAMII 
(TB/LEP 14) 

Fomu hii ya taarifa inajazwa na watoa huduma za afya ngazi ya jamii (vikundi vya watu waliougua Kifua Kikuu  na kupona, 
watoa huduma ngazi ya jamii na asasi za kiraia). Fomu hii ya taarifa inatumika kutoa taarifa za Kifua Kikuu  na Ukoma kwa 
mwezi, robo mwezi au mwaka kama zilivyoandikwa kwenye rejesta ya TB13 A na TB 13 B. Mtoa huduma ngazi ya jamii 
atatakiwa kutoa taarifa kama zilivyooanishwa kwenye hii fomu ya taarifa kama ifuatavyo: 

A. Taarifa za uchunguzi na matokeo yake ya Kifua Kikuu  na Ukoma.  
B. Taarifa za uchunguzi kwa wanaoishi na mgonjwa wa TB au Ukoma. 
C. Taarifa za uchunguzi wa TB kwenye maeneo hatarishi na mikusanyiko ya watu. 
D. Taarifa za walioacha na wasioanza matibabu ya TB ama Ukoma. 
 

Mtoa huduma ngazi ya jamii akishakusanya taarifa hizi anatakiwa kuziwasilisha kwa DOT Provider (mhudumu wa afya wa 
klinik ya TB na Ukoma) kwenye kituo alichopangiwa au kwa mratibu wa Kifua Kikuu na ukoma wa wilaya kwa ajili ya uhakiki. 
Mratibu wa Kifua Kikuu na ukoma akishahakiki taarifa atatakiwa kuziwasilisha kwa mratibu wa takwimu wa wilaya na fomu 
nyingine atamrejeshea mtoa huduma ngazi ya jamii kwa ajili ya kuifadhi kwenye kituo cha afya alichopangiwa.  

Hakikisha sehemu zote zinajazwa ipasavyo. 

NAMNA YA UJAZAJI 

Jina la mtoa huduma ngazi ya jamii (CHW): Andika jina la mtoa huduma aliyeandaa taarifa hii 
Jina la kituo cha huduma za afya anachotelea taarifa: Andika jina la kituo alichopangiwa 
Jina la Kikundi: Andika jina la kikundi au asasi anayotoka Mhudumu  
Jina la Kijiji: Andika jina kamili la kijiji taarifa zinapokusanyiwa 
Kata: Andika jina kamili la kata taarifa zinapokusanyiwa 
Halmashauri: Andika jina kamili la Halmashauri taarifa zinapokusanyiwa 
Mkoa: Andika jina kamili la Mkoa taarifa zinapokusanyiwa 
Mwezi wa kutolea taarifa: Andika mwezi kwa maneno (mfano Januari, n.k) wa taarifa husika 
Mwaka:  Andika mwaka kamili, tarakimu nne (mfano: 2023) 
Tarehe ya uwasilishwaji wa ripoti: Andika tarehe ambayo taarifa iliwasirishwa kituoni ama kwa mratibu wa wilaya  
 
 
 
 



Jedwali A: Uchunguzi wa Kifua Kikuu na ukoma katika jamii 

Safu ya (1) Umri (miaka): Taarifa zote zitatolewa kwa kutumia umri kasoro taarifa za wateja waliopimwa TB au Ukoma. 
Jumlisha umri wa wanawake na tenganisha kwa wale wenye miaka 0-5,6-14 na wale wenye miaka 15 na zaidi, pia jumlisha 
umri wa wanaume na tenganisha kwa wale wenye miaka 0-5,6-14 na wale wenye miaka 15 na zaidi 

Safu ya (2) Idadi ya watu waliochunguzwa TB au Ukoma (Jumla ya walioko katika fomu ya TB/LEP 12): Andika idadi 
ya wanawake na wanaume ukitenganisha umri wa miaka 0-5,6-14 na miaka 15 na zaidi waliofanyiwa uchunguzi wa TB au 
Ukoma kama walivyoandikwa kwenye fomu ya uchunguzi wa Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 12 

Safu ya (3) Idadi ya wahisiwa wa Kifua Kikuu au Ukoma (jumla ya wahisiwa walioko katika rejesta namba TB 13A): 
Andika idadi ya wanawake na wanaume ukitenganisha umri wa miaka 0-5,6-14 na miaka 15 na zaidi ambao ni wahisiwa 
wa Kifua Kikuu au Ukoma kama walivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 13A  

Safu ya (4) Idadi ya wahisiwa waliopewa rufaa ya upimaji wa TB au Ukoma (Sampuli+Mteja): Tumia rejesta ya 
TB/LEP 13A: Andika idadi ya wanawake na wanaume ukitenganisha umri wa miaka 0-5,6-14 na miaka 15 na zaidi ambao 
ni wahisiwa wa Kifua Kikuu au Ukoma na waliopewa rufaa au sampuli za makohozi zilichukuliwa na kupelekwa kwenye 
kituo cha afya cha upimaji wa Kifua Kikuu au Ukoma kama walivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma 
TB/LEP 13A 

Safu ya (5) Idadi ya wahisiwa au sampuli au wateja waliopimwa TB au UKoma (Tumia rejesta ya TB 13A) Andika 
idadi ya wanawake na wanaume ukitenganisha umri wa miaka 0-5,6-14 na miaka 15 na zaidi ambao sampuli zao za 
makohozi au mteja mwenyewe alienda kwenye kituo cha afya cha upimaji na sampuli yake ya makohozi ilichukuliwa na 
kufanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma kama ilivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 13A 

  

Safu ya (6) Idadi ya wagonjwa waliopimwa TB (Tumia rejesta ya TB/LEP 13A) GeneXpert, Trunati, Hadubini, 
Maamuzi ya Kitabibu (X-ray, Score chart): Andika idadi wateja/wahisiwa wenye umri wa miaka 0-5,6-14 na wale wenye 
miaka 15 na zaidi ambao walichunguzwa TB kwa kutumia kipimo cha GeneXpert, Trunati, Hadubini, Maamuzi ya kitabibu 
(x-ray, score chart) kama ilivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 13A 

Safu ya (7) Idadi ya wagonjwa waliopimwa Ukoma (Tumia rejesta ya TB/LEP 13A) Hadubini, Maamuzi ya Kitabibu: 
Andika idadi wateja/wahisiwa wenye umri wa miaka 0-5,6-14 na wale wenye miaka 15 na zaidi ambao waliopimwa Ukoma 
kwa kutumia kipimo cha Hadubini au Maamuzi ya kitabibu kama ilivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma 
TB/LEP 13A 



 

Safu ya (8) Idadi ya wagonjwa wa Kifua Kikuu au Ukoma walioanza matibabu: Andika idadi ya wanawake na wanaume 
ukitenganisha umri wa miaka 0-5,6-14 na miaka 15 na zaidi ambao wamegundulika na Kifua Kikuu au Ukoma na wakaanza 
matibabu ya Kifua Kikuu au Ukoma kama walivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 13A 

Safu ya (9) Idadi ya wagonjwa wanaojua hali yao ya maambukizi ya VVU: Andika idadi ya wanawake na wanaume 
ukitenganisha umri wa miaka 0-5,6-14 na miaka 15 na zaidi ambao wamefanyiwa kipimo cha VVU na wanajua hali zao za 
maambukizi kama walivyoandikwa kwenye rejesta ya Kifua Kikuu na Ukoma TB/LEP 13A 

 

Jedwali B. Taarifa za uchunguzi kwa wanaoishi na mgonjwa wa Kifua Kikuu au Ukoma  

Safu ya (1) Umri (miaka): Taarifa zote zitatolewa kwa kutumia umri na Jinsi (Me/Ke) kasoro taarifa za wateja waliopimwa 
TB. Jumlisha umri wa wanawake/wanaume na tenganisha kwa wale wenye miaka 0-5,6-14 na wale wenye miaka 15 na 
zaidi, pia jumlisha umri wa wanaume na tenganisha kwa wale wenye miaka 0-5,6-14 na wale wenye miaka 15 na zaidi 

Safu ya (2) Idadi ya wagonjwa TB /DR-TB/Ukoma kwenye rejesta ya TB 03/DR-TB au LEP 03 ya kituo cha huduma 
za afya: Andika idadi ya wagonjwa wenye vimelea vya Kifua Kikuu vya mapafu au Ukoma kama ulivyopewa na mratibu wa 
Kifua Kikuu au DOT nesi kwa ajili ya ufuatiliaji wa uchunguzi majumbani 

 Safu ya (3) Idadi ya watu wanaoishi na mgonjwa mwenye TB/DR-TB au Ukoma waliokutwa majumbani au sehemu 
za kazi: Andika idadi ya wagonjwa wenye vimelea vya Kifua Kikuu  vya mapafu au Ukoma kama ulivyopewa na mratibu wa 
Kifua Kikuu  au DOT nesi kwa ajili ya ufuatiliaji wa uchunguzi majumbani 

Safu ya (4) Idadi ya watu wanaoishi na mgonjwa mwenye TB/DR-TB au Ukoma waliofanyiwa uchunguzi wa TB au 
Ukoma: Andika idadi ya wagonjwa wanaoishi na mgonjwa mwenye vimelea vya Kifua Kikuu vya mapafu au Ukoma 
waliofanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma majumbani  

Safu ya (5) Idadi ya watu waliochunguzwa na kuhisiwa kuwa wana TB au Ukoma: Andika idadi ya wagonjwa 
waliofanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma majumbani na kuhisiwa kuna na Kifua Kikuu au Ukoma  

Safu ya (6) Idadi ya watu waliochunguzwa na kuhisiwa kuwa wana TB au Ukoma waliopewa rufaa kuchunguzwa 
TB/DR-TB au Ukoma: Andika idadi ya wagonjwa waliofanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma majumbani na kuhisiwa 
kuna na Kifua Kikuu na kupewa rufaa kwenda kituo cha afya kwa ajili ya uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma  



Safu ya (7) Idadi ya watu waliofanyiwa kipimo cha TB au Ukoma kati ya wale waliopewa rufaa: Andika idadi ya 
wateja/wahisiwa waliofanyiwa vipimo vya Kifua Kikuu au Ukoma kati ya wale waliopewa rufaa au makohozi yao 
yalikusanywa na kusafirishwa kwa upimaji wa Kifua Kikuu au Ukoma 

Safu ya (8) Idadi ya wagonjwa waliogundulika kutoka familia zenye wagonjwa TB/DR-TB au Ukoma wakati wa 
ufuatiliaji:  Andika idadi wa wateja/wahisiwa waliogundulika kuwa na Kifua Kikuu au Ukoma kutoka kwenye familia zenye 
wagonjwa wa Kifua Kikuu cha vimelea au Ukoma  

Safu ya (9) Idadi ya wagonjwa walioanzishiwa matibabu ya TB/DR-TB au Ukoma na wanaoishi na mgonjwa wa TB 
au Ukoma: Andika idadi wa wagonjwa walioanzishiwa matibabu ya Kifua Kikuu/Kifua Kikuu sugu au Ukoma wanaoishi na 
mgonjwa wa Kifua Kikuu chenye vimelea  

Safu ya (10) Idadi ya watoto chini ya miaka mitano walioanzishiwa dawa Kinga TPT: Andika idadi ya watoto walio chini 
ya umri wa miaka mitano wanaoishi na mgonjwa mwenye vimelea vya Kifua Kikuu , waliopewa rufaa kwenda kwenye kituo 
cha huduma za afya kwa ajili ya uchunguzi wa Kifua Kikuu  na kupatiwa dawa kinga ya Kifua Kikuu  baada ya kugundulika 
kuwa hawana Kifua Kikuu   

 

Jedwali C. Taarifa za uchunguzi wa TB na Ukoma kwenye maeneo hatarishi na mikusanyiko ya watu 

Safu ya (1) Eneo: Kusanya taarifa za uchunguzi wa Kifua Kikuu  kwa kuhainisha maeneo uchunguzi ulipofanyika na andika 
kwenye kiboksi husika  

Safu ya (2) Idadi ya watu waliochunguzwa TB au Ukoma: Andika idadi ya wateja wanawake na wanaume waliofanyiwa 
uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma  katika eneo husika  

Safu ya (3) Idadi ya wahisiwa wa Kifua Kikuu au Ukoma : Andika idadi wa wahisiwa wanawake na wanaume wa Kifua 
Kikuu au Ukoma  kati ya wale waliofanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma  

Safu ya (4) Idadi ya wahisiwa waliopewa rufaa ya upimaji wa TB au Ukoma (Sampuli + Mteja): Andika idadi wa 
wahisiwa wanawake na wanaume waliopewa rufaa ya upimaji wa Kifua Kikuu au Ukoma kati ya wale wote waliochukuliwa 
sampuli za makohozi na wale walioenda kituoni wenyewe  

Safu ya (5) Idadi ya sampuli au wateja waliopimwa TB au Ukoma: Andika ya wanawake na wanaume ambao 
Mteja/sampuli zao za makohozi zimechukuliwa na kufanyiwa uchunguzi wa Kifua Kikuu au Ukoma na wale wote waliopimwa 
kwa njia nyinginezo  



Safu ya (6)   Idadi ya wagonjwa waliogundulika kuwa na TB au Ukoma: Andika idadi wa wanawake na wanaume ambao 
wamegundulika kuwa na Kifua Kikuu au Ukoma  

Safu ya (7) Idadi ya wagonjwa wa TB au Ukoma walioanza matibabu: Andika idadi wa wanawake na wanaume 
waliogundulika kuwa na Kifua Kikuu au Ukoma na kuanza matibabu ya Kifua Kikuu au Ukoma  

Safu ya (8) Idadi ya wagonjwa wanaojua hali yao ya maambukizi ya VVU: Andika idadi ya wateja/wahisiwa waliofanyiwa 
uchunguzi wa Kifua Kikuu  wanaojua hali zao za maambukizi ya VVU 

 

Jedwali D. Taarifa za waliokatiza au hawakuanza matibabu ya TB au Ukoma. 

Safu ya (1) Umri (miaka): Jumlisha umri wa mteja/mhisiwa/mgonjwa kwa wale wenye umri wa miaka 0-5, 6-14 na 15 na 
zaidi, na ujumlishe kwenye kiboksi hapo chini kupata idadi  

Safu ya (2) Idadi ya wagonjwa walioacha/wasioanza matibabu matibabu waliofuatiliwa: Andika idadi ya wanawake na 
wanaume wenye miaka 0-5,6-14 na 15 na zaidi ambao ni wagonjwa wa Kifua Kikuu au Ukoma walioacha au waliogundulika 
na Kifua Kikuu au Ukoma na hawajaanza tiba ya Kifua Kikuu au Ukoma na kufuatiliwa na watoa huduma za Kifua Kikuu au 
Ukoma ngazi ya jamii 

Safu ya (3) Matokeo ya ufuatiliaji (Angali kielelezo A):  Andika matokeo ya ufuatiliaji kwa wanawake na wanaume wenye 
umri kati ya miaka 0-5,6-14 na 15 na zaidi kama ifuatavyo: A-ameanza/karudi; H- hajapatikana; K-amekufa  

 

Jedwali E. Taarifa ya waliokuwa na changamoto za huduma ya Kifua Kikuu au Ukoma 

Safu ya (1) Aina ya changamoto : Kusanya taarifa za waliokuwa na changamoto za huduma ya  TB  au Ukoma kwa 
kuainisha aina ya changamoto walioipata na andika kwenye kiboksi husika  

Safu ya (2) Idadi ya watu waliopata changamoto Kifua Kikuu: Andika idadi ya wateja wanawake na wanaume 
waliopatachangamoto za huduma ya Kifua Kikuu katika changamoto husika. 

Safu ya (2) Idadi ya watu waliopata changamoto (Ukoma): Andika idadi ya wateja wanawake na wanaume 
waliopatachangamoto za huduma ya Ukoma katika changamoto husika. 



Jina la mtoa huduma ngazi ya jamii (CHW) _______________________ Jina la kituo cha huduma za afya anachotolea taarifa: _______________________
Jina la Kikundi _______________________________________________________________________________________________________________
Jina la Kijiji___________________________Kata___________________________Halmashauri___________________________Mkoa______________
Mwezi wa kutolea taarifa ______Mwaka  20______
Tarehe ya uwasilishwaji wa ripoti: ____/____/20___
TB/DR-TB                 Ukoma                 (Weka alama ya Tiki)

TB/LEP 14

Toleo la 2023 

1

Umri (miaka) KE ME KE ME KE ME KE ME KE ME KE ME KE ME KE ME KE ME
0-5
6-14
15 na zaidi
JUMLA

Jedwali C: Uchunguzi wa Kifua Kikuu na ukoma katika maeneo maalumu

KE ME KE ME KE ME KE ME KE ME KE ME KE ME

EMEKEKEMEKEMEK)akaim( irmU
A=

A=

A=

A=

H=

H=

H=

H=

K=

K= K=

K= Jumla
A= A=
H= H=
K= K=
A= A=
H= H=
K= K=

A
H Hajapatikana
K Amekufa

Jina la Mratibu aliyehakiki taarifa ________________________________
Sahihi __________________
Namba ya simu _________________

Idadi ya watu 
waliopata
changamoto (Kifua
Kikuu) 

ME

Jedwali B: Uchunguzi kwa wanaoishi na mgonjwa wa Kifua Kikuu au ukoma 

Matokeo ya ufuatiliaji 
(Angali kielelezo A)

Jedwali D: Waliokatiza/ hawakuanza matibabu 
ya TB au ukoma (TB/LEP 13B) 

Idadi ya watu 
waliochunguzwa
TB au ukoma  

Idadi ya wagonjwa
waliogundulika 
kutoka familia 

zenye wagonjwa 
TB/DR-TB au 

ukoma  wakati wa 
ufuatiliaji         

Idadi ya watu 
waliopata 
changamoto
(Ukoma)  

Idadi ya wahisiwa
wa kifua kikuu au 

ukoma 

Idadi ya wahisiwa
waliopewa rufaa
ya upimaji wa TB

(Sampuli
+ Mteja) au ukoma  

Idadi ya sampuli
au wateja 

waliopimwa TB
au ukoma 

Idadi ya 
wagonjwa 
waliogu
ndulika 
kuwa na 

TB 
au ukoma

11. Kwingineko (Taja)

8. Sokoni

Eneo

2. Mganga wa jadi
3.Machimbo/ migodi

5. Magereza

Idadi ya watu  
waliohisiwa 

kuwa na TB au 
ukoma 

waliopewa 
rufaa 

Idadi ya 
wagonjwa 

walioanzishiwa 
matibabu ya 

TB/DR-TB au 
ukoma na 

wanaoishi na 
mgonjwa wa 
TB au ukoma

8 9
Idadi ya watu  
waliofanyiwa 

kipimo cha TB au 
ukoma kati ya 

wale waliopewa 
rufaa

Idadi ya 
wagonjwa
wa TB au 

ukoma
walioanza
matibabu 

Idadi ya watu
wanaoishi

na mgonjwa
mwenye

TB/DR-TB au
ukoma

waliokutwa
majumbani au

    sehemu za kazi     

Mpango wa Taifa wa Kifua Kikuu na Ukoma 

1. Duka la dawa

FOMU YA TAARIFA YA MWEZI YA HUDUMA ZA TB/DR-TB NA UKOMA
YA WATOA HUDUMA NGAZI YA JAMII

Idadi ya watoto 
chini ya miaka 

mitano 
walioanzishiwa  
dawa Kinga - 

TPT      

Namba ya simu_____________

2 3 4 5

15 na zaidi

6. Nyumba za Ibada

Aina ya Changamoto

Changamoto nyinginezo 

Katika jamii

Sahihi_________________
Jina la Mtoa taarifa ____________________________________________

7
Idadi ya

wagonjwa TB
/DR-TB au 

ukoma
(Rejea regista 

ya TB
03/DR-TB/LEP

03)     

Idadi ya watuIdadi ya watu
wanaoishi na

mgonjwa mwenye
TB/DR- TB au

ukoma
waliofanyiwa
uchunguzi

waliochunguzwa
na kuhisiwa kuwa 

wana TB au
ukoma 

7. Shule/Vyuo

4.Mikutano ya hadhara

JUMLA

Kielelezo A
Ameanza/karudi kwenye 

10

Idadi ya
wagonjwa
wanaojua 
hali yao ya
maambukizi

     ya VVU     

6

Idadi ya wagonjwa 
walioacha/
wasioanza matibabu
waliofuatiliwa

Katika kituo cha kutolea huduma
za afya

Katika familia 

Jedwali E: Waliokuwa na changamoto za 
huduma ya kifua kikuu na ukoma

9. Kambi za Wavuvi
10. Maskani

6 - 14

0 - 5

1

Umri (miaka) KE ME KE ME KE ME KE ME KE ME KE ME

6-14
0-5

15 na zaidi
JUMLA

Idadi ya wagonjwa 
wa TB au ukoma 

walioanza
matibabu

Idadi ya wagonjwa 
wanaojua hali yao  
ya maambukizi 

ya VVU

986

X-ray Score chart

Maamuzi ya Kitabibu
trepXeneG itanurT inibudaH

Idadi ya wahisiwa
waliopewa rufaa ya
upimaji  wa TB au 

ukoma
(Sampuli+Mteja):

Rejea 
                      TB/LEP 12         

72 3 4 5
Idadi ya watu
waliochunguz

wa TB au 
ukoma 
(Rejea 

TB/LEP 12)   

Idadi ya 
wahisiwa wa TB

au ukoma
(Rejea TB/LEP 

12)
  

Idadi ya wahisiwa
au sampuli

waliopimwa/
zilizopimwa

TB au ukoma 
(Rejea TB/LEP 

     13A)     

Idadi ya wagonjwa waliopimwa TB (Rejea TB/LEP 13A) Idadi ya wagonjwa 
waliopimwa ukoma 

(Rejea TB/LEP 13A)

Hadubini
Maamuzi 

ya 
Kitabibu

Jedwali A: Uchunguzi wa Kifua Kikuu na Ukoma katika jamii

Wizara ya Afya

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA




